Labaran Kamfani

Daban-daban Tasirin Yadudduka Daban-daban a cikin PCB (Sashe na 1)

2024-10-31

Sanannen abu ne cewa PCB wani yanki ne na buƙatu na kayan lantarki, wanda ya ƙunshi yadudduka da yawa, kowanne yana da takamaiman aikinsa. A yau za mu bincika ayyuka daban-daban na kowane Layer.

 

1. Sigina Layer

 

Layer na sigina yana ɗaya daga cikin mahimman yadudduka akan PCB, ana amfani dashi don watsa siginar lantarki. Yawan siginar yadudduka ana yin su ne da foil na tagulla, wanda aka zana don samar da tsarin kewayawa. Yawan siginar yadudduka ya dogara da rikitarwa na PCB; gabaɗaya, PCB mai sauƙi na iya samun siginar sigina ɗaya kaɗai, yayin da PCB mai rikitarwa na iya samun yadudduka na sigina.

 

2. Layin Wuta

 

Ana amfani da layin wutar lantarki don samar da wuta ga abubuwan lantarki akan PCB. Yawan wutar lantarki ana yin su ne da foil na jan karfe, wanda aka tsara don samar da tsarin kewaya wutar lantarki. Adadin matakan wutar lantarki ya dogara da rikitarwa na PCB; Gabaɗaya, PCB mai sauƙi na iya samun madaurin wuta ɗaya kawai, yayin da PCB mai rikitarwa na iya samun yadudduka masu yawa.

 

3. Ground Layer

 

Ana amfani da layin ƙasa don samar da haɗin ƙasa don abubuwan lantarki. Yadudduka na ƙasa yawanci ana yin su ne da foil na jan karfe, wanda aka tsara don samar da tsarin kewaya ƙasa. Adadin yadudduka na ƙasa ya dogara da rikitarwa na PCB; Gabaɗaya, PCB mai sauƙi na iya samun Layer ƙasa ɗaya kawai, yayin da PCB mai rikitarwa na iya samun yadudduka na ƙasa da yawa.

 

A cikin labari na gaba, za mu gabatar da ayyukan sauran yadudduka.